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TAARIFA KWA UMMA

MAOMBI YA KUPIGIWA KURA KWA MIRADI YA TEHAMA

ILIYOCHAGULIWA KUSHINDANA KWENYE TUZO ZA WSIS 2026

Kufuatia Taarifa kwa Umma iliyotolewa na Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) tarehe 5 Februari, 2026
juu ya wito wa kushiriki katika tuzo za WSIS , picha bora na uwasilishaji wa miradi ya TEHAMA kwa mwaka 2026,
TCRA kama mratibu inawashukuru wadau wote waliowasilisha miradi yao, na tunayo furaha kuwajulisha umma
kwa ujumla na wadau wa WSIS kuwa miradi nane (8) kutoka Tanzania imechaguliwa kwa hatua ya kupigiwa
kura.

TCRA inahimiza Umma kwa ujumla, zikiwemo taasisi za Serikali, sekta binafsi, taasisi za kimataifa na kikanda,
asasi za kiraia na wanataaluma kupigia kura miradi hii kabla au ifikapo 3 Mei, 2026 ili kuipa nafasi miradi ya

Tanzania kushinda tuzo hizi muhimu.

Orodha ya miradi iliyochanguliwa kutoka Tanzania kwa Tuzo za WSIS 2026

SIN | Na. Lengo

1. Lengo Na. 1 la

Nafasi ya Serikali na

Jina la Mradi
Mradi wa Jamii

Taasisi
Wizara ya

kukuza TEHAMA kwa
maendeleo.

The role of governments
and all stakeholders in
the promotion of ICTs for
development.

Usimamizi wa
Fedha za Umma
kupitia Mfumo wa
Mipango, Bajeti na
Utoaiji Taarifa
unaoendeshwa na
Akili Undwe (Al).

PlanRep v2.0 —
Transforming
Public Finance
through Al-Driven
Decentralized
Planning,
Budgeting and

‘Reporting System.

WSIS (AL C1) wadau mbalimbali katika | Stack (National Mawasiliano na
kukuza TEHAMA kwa Digital Public Teknolojia ya
maendeleo. Infrastructure). Habari
The role of governments
and all stakeholders in
the promotion of ICTs for
development.

2. |LengoNa.1la | Nafasiya Serikali na Mradi wa Ofisi ya Waziri

WSIS (AL C1) wadau mbalimbali katika | Mapinduzi ya Mkuu — Tawala za

Mikoa na Serikali
za Mitaa (OWM-
TAMISEMI)




Na. Lengo

Jina la Mradi

Taasisi

Lengo Na.2la | Miundombinu ya Mradi wa Ujenzi wa Mfuko wa
WSIS (AL C2) TEHAMA. Minara ya Mawasiliano Mawasiliano
758. kwa Wote
Information and (UCSAF)
communication Construction of 758
infrastructure. Telecom Towers under
Digital Tanzania Project.
Lengo Na. 3 la Upatikanaji wa habari | Mradi wa Ushirikishwaji Aiphabet (USA
WSIS (AL C1) na ujuzi wa Kidijitali Tanzania. — Civil Society)
in partnership
Access to information | Aiphabet and Child Online | with Child
and knowledge. Africa Launch Al Literacy | Online Africa
Initiative.
Lengo Na. 5 la Kuimarisha imani na Shindano la Cyber Mamlaka ya
WSIS (AL C5) usalama katika Champions (Cyber Mawasiliano
kutumia TEHAMA. Champions Competition) Tanzania
(TCRA)
Building confidence
and security in use of
ICT.
Lengo Na. 7 la | Serikali Mtandao (E- Mfumo wa Kitaifa wa Mamlaka ya
WSIS (AL C7) Government) Ununuzi wa Kielektroniki Udhibiti wa
wa Tanzania (NeST) — Ununuzi wa
Mageuzi na Mustakabali Umma (PPRA)
wa NeST.
National e-Procurement
System of Tanzania
(NeST) — The Evolution
and Future of NeST
Lengo Na. 7 la | E-Environment Mradi wa Taka za Asasi ya Kirai
WSIS (AL C7) Kielektroniki. ya UMKITA
Tanzania (E-TAP)
E-Waste Tanzania Project
(E-TAP).
Lengo Na. 8 la Utofauti wa TEHAMA kwa Viziwi. Chuo Kikuu
WSIS (AL C8) kitamaduni na Huria cha
utambulisho, utofauti | ICT for the Deaf. Tanzania —
wa lugha na maudhui Kituo cha
ya ndani Ubunifu

Cultural diversity and
identity, linguistic
diversity and local
content




Taratibu za Kupiga Kura

lli kupiga Kura tumia kiunganishi hiki https://www.itu.int/net4/wsis/stocktaking/Prizes/Prizes kujisajili
kwenye Jukwaa la WSIS chini ya Tuzo za WSIS 2026.

Jisajili  kwa kutumia baruapepe yako ambayo pia utaitumia kuingia kwenye mfumo.
Baada ya kuingia, nenda kwenye sehemu ya kupiga kura imeandikwa “Vote”, utaletewa orodha ya miradi
kulingana na lengo (category) kama ilivyoonyeshwa kwenye Jedwali la miradi nane (8) iliyochaguliwa
kutoka Tanzania.

Chagua jina la lengo (category) kisha chagua miradi husika na upige kura kwa kubofya "Vote for this
Project" upande wa kulia wa mradi husika.

Tafadhali Kumbuka masharti yafuatayo

Siku ya mwisho ya kupiga kura ni 3 Mei, 2026, baada ya hapo washindi (90) wa Tuzo za WSIS 2026
watatangazwa na kutambuliwa katika Hatua ya Uteuzi.

Kila mwanachama anaweza kupiga kura mradi mmoja tu katika kila lengo.

Taasisi haziruhusiwi kuupigia kura mradi wao wenyewe.

Ukomo wa kupiga kura ni tarehe 3 Mei, 2026.

Imetolewa tarehe 28 Aprili, 2026.
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